Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

Không ai thích bạn?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
kaitou_kid
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
kaitou_kid

Nam Tổng số bài gửi : 24
Công việc/Sở thích : hs thc ah` hoj nhjeu` dấy
Vàng : 5244

Không ai thích bạn? Empty
Bài gửiTiêu đề: Không ai thích bạn?   Không ai thích bạn? Empty13/1/2010, 18:12

Có khi nào bạn tự hỏi, cùng đi học với nhau, cùng chơi với bạn bè như nhau. Nhưng có bạn được cả lớp yêu quý.

Còn bạn luôn mang đến cho người khác sự khó chịu? Trước khi trách người, bạn hãy cố gắng đặt mình vào vị trí người khác, phán đoán theo cách nhìn của họ nhé.

Bạn hay than vãn?

Tất nhiên trong cuộc sống, không phải lúc nào ta cũng có thể tươi cười, cũng có những lúc buồn bực, chán nản. Nhưng nếu chuyện chẳng có gì to tát, như bạn bị mẹ mắng hay bỏ lỡ một chương trình trên tivi nào đó, bạn cũng ngồi ca cẩm hàng giờ với bạn bè, bạn kể lể những chuyện mà người khác thấy rất nhỏ nhặt nhưng bạn cứ xem đó là chuyện.. đau lòng nhất, thì hẳn bạn bè sẽ rất ngại tiếp xúc với bạn.

Trước khi tập cách nói chuyện về mình, bạn cũng nên học cách lắng nghe người khác. Nếu bạn cứ mãi than vãn về mình mà không để ý gì đến tâm sự của bạn bè, bạn sẽ trở thành người ích kỷ.

Bạn là người “dốt hay nói chữ”?

Bất cứ chuyện gì, trong lớp, của ai, ở đâu... bạn đều có thể huyên thuyên như rất rành rẽ và tận mắt chứng kiến vấn đề ấy, bạn muốn chứng minh mình là người uyên thâm nhưng bạn cũng nên hiểu, càng muốn chứng tỏ mình “thông thái” càng bộc lộ rõ sự dốt nát, kém cỏi, của mình.

Bạn hay chen ngang một vài câu tiếng Anh khi đi chơi với bạn bè, nhưng luẩn quẩn chỉ có một vài câu "Oh no!", "Yes", "Maybe..", "Of course"..để tỏ vẻ mình am hiểu về ngoại ngữ. Bạn bè sẽ rất khó chịu với cách nói chuyện nửa tây nửa ta của bạn, và họ sẽ khó chịu hơn khi biết bạn không những không phải là một.. Việt kiều về nước, mà còn là một thành viên quen thuộc của lớp .. phụ đạo Anh.

Bạn thích thể hiện?

Lớp học đang yên ắng, cô giáo đang giảng bài, bạn mở nhạc trong điện thoại và ngồi nghe. Đi chơi với bạn bè, bạn đi đầu, rút một điếu thuốc hút trước mặt mọi người, gây sự chú ý. Có thể bạn nghĩ bạn bè phục bạn vì bạn có phong cách, cá tính, manly.. nhưng thực ra bạn bè lại nghĩ ngược lại đấy.

Bạn quá lãng mạn?

Trong đầu bạn lúc nào cũng nghĩ mình là cô bé lọ lem, hoặc bạn chỉ mong được cặp kè với những anh bạn cỡ.. Shinichi trở lên. Cách sống mơ mộng và thiếu thực tế sẽ khiến bạn trở nên lạc lõng vì bạn lúc nào cũng ở trên mây. Bạn bè sẽ đánh giá bạn là người ngớ ngẩn, nhảm nhí, và lúc đó thì bạn chỉ còn biết kết bạn với.. Đôrêmon thôi nhé!

Bạn là người tẻ nhạt?

Trong cuộc sống luôn cần có những tiếng cười, những cuộc vui chơi bên bạn bè, những lúc mà mọi người thư giãn vui đùa bên nhau và chơi hết mình. Thế nhưng bạn lại tách biệt với thế giới đó. Lớp tổ chức đi chơi, bạn bảo nhàm chán và không muốn tham gia. Lớp dựng trại và đốt lửa, bạn lẳng lặng ngồi bên gốc cây với ánh mắt buồn.. không lý do.

Đừng làm tiếng cười của bạn bè đứt quãng vì sự có mặt của bạn. Trước khi được người khác mở lòng với mình, bản thân bạn phải luôn là một người cởi mở. Bạn phải cho đi, rồi mới mong được nhận lại.
lovely_peves
Moderator
Moderator
lovely_peves

Nam Tổng số bài gửi : 237
Công việc/Sở thích : sinh vien
Vàng : 5541

Không ai thích bạn? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không ai thích bạn?   Không ai thích bạn? Empty13/1/2010, 18:23

sao mà toàn trường hợp của con gái ko vậy. còn bọn con trai bỏ đâu vậy kid ka ka

Không ai thích bạn?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lý do khiến đàn ông không thích lấy vợ đẹp
» (18+)-Chụp lén đôi tình nhân làm tình say sưa
» Những kẻ thích đùa với tử thần
» Những kẻ thích đùa với tử thần
» The Treasure Hunter – Thích Lăng