Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

"Chỗ ấy" sẫm màu nghĩa là đã từng "XXX"?

Go down 
Tác giảThông điệp
HATAKE † KAKASHI
Admin Design
Admin Design
HATAKE † KAKASHI

Nam Tổng số bài gửi : 474
Công việc/Sở thích : Manga - Anime - IT - Siêu Nhân ...........
Vàng : 6651

"Chỗ ấy" sẫm màu nghĩa là đã từng "XXX"? Empty
Bài gửiTiêu đề: "Chỗ ấy" sẫm màu nghĩa là đã từng "XXX"?   "Chỗ ấy" sẫm màu nghĩa là đã từng "XXX"? Empty12/2/2010, 07:48

1. Em không biết bị bệnh gì mà mông của em rất hay nổi các mụn bọc rất to, khi ngồi rất đau và khó chịu. Khi vỡ hoặc khi em nặn ra thì có rất nhiều máu và ít mủ trắng, vết thương rất khó lành. Không biết em nên sử dụng loại thuốc gì để chữa lành bệnh? (Rô con)

Trả lời:

Bạn Rô con thân mến!

[You must be registered and logged in to see this image.]

Mụn bọc là một trong những bệnh thường gặp gây rất nhiều khó chịu cho người bị, nguyên nhân gây bệnh là sự gia tăng bài tiết chất bã nhờn ở hệ thống nang lông tuyến bã kèm theo tình trạng nhiễm khuẩn tại chỗ. Việc em nên làm bây giờ là giữ vệ sinh cho da khô, sạch sẽ. Hạn chế các chất cay, nóng, chất kích thích thần kinh như rượu bia, cà phê và thức ăn đồ uống quá ngọt như sữa đặc, mít, xoài… Ngoài ra bạn có thể sử dụng thuốc Erythromycine thử xem? Nếu không đỡ, bạn có thể tới gặp bác sỹ để được khám và điều trị kỹ càng hơn.

2. Em đã 19 tuổi rùi mà không có núm vú. Bác sĩ làm ơn cho em hỏi em có bị sao không ạ? Em thưc sự rất lo lắng và không được tự tin với khuyết điểm này của bản thân. (Lulu)

Trả lời:

Bạn Lulu thân mến!

Bạn không nói rõ bạn “không có núm vú” ở mức độ nào? Hay chỉ là núm vú bị thụt quá sâu vào trong mà thôi. Bs Kênh14 nghĩ rằng bạn đang ở trường hợp thứ hai, phải không nào? Nguyên nhân của việc này khá nhiều, nhưng chủ yếu là do ngắn ống tuyến sữa do thiểu sản và thiếu hụt tổ chức liên kết dưới núm vú.

Nếu vậy thì bạn cũng không cần phải quá lo lắng, vì hiện với tốt độ phát triển của y học, các bác sỹ hoàn toàn có thể can thiệp để “lôi” núm vú ra ngoài mà không gây một hậu quả xấu nào. Tùy vào mức độ tụt vào trong của núm vú mà có các kỹ thuật phẫu thuật thẩm mỹ khác nhau để đưa núm vú ra ngoài mà không làm tổn thương đến ống tuyến sữa cũng như cảm giác tại núm vú bạn à.

3. Em và người yêu cũa em mới “XXX” lần đầu tiên, nhưng em nghĩ với cô ấy thì không phải là lần đầu vì em nhận ra người yêu không có biểu hiện của sự rách màng trinh. Và của cô ấy hơi bị thâm nâu, dù cô ấy vẫn luôn nói em là người đầu tiên. Thật sự bây giờ em rất là phân vân ,momg BS hãy giãi thích dùm em? (Huy)

Trả lời:

Bạn Huy thân mến!

Chỉ vì những biểu hiện như bạn vừa nói mà vội nghĩ xấu cho bạn gái của mình thì… buồn quá. Sao bạn không đặt niềm tin vào cô ấy nhiều hơn nhỉ? Bs Kênh14 đã từng trả lời rất nhiều lần rằng không có biểu hiện rách (chảy máu) không có nghĩa rằng người đó đã từng “XXX” đâu. Vì có nhiều người bị “mất” vì một lý do khách quan nào đó như ngã, đi xe đạp hoặc bẩm sinh màng trinh đã bị rách rồi… Hơn nữa, nếu nói rằng “thâm” nghĩa là đã từng… cũng là sai bạn nhé. Cái đó là tuỳ ở cấu tạo sinh lý của mỗi người bạn à. Đừng quá đa nghi mà khiến cho người mình yêu phải khổ bạn nhé!!!

4. Ngày 27/8 em đã phá thai tại bệnh viện, nhưng đến hôm nay (3/10) em vẫn chưa thấy “đèn đỏ” xuất hiện trở lại. Có phải em bị vô sinh rồi không?

Trả lời:

Chào bạn!

Đúng là theo lý thuyết thì sau một tháng kể từ ngày nạo phá, “đèn đỏ” sẽ xuất hiện trở lại theo đúng chu kỳ bình thường. Tuy nhiên bạn mới hơn một tháng một chút, biết đâu sau những biến động vừa trải qua, “đèn đỏ” của bạn sẽ trở nên “đỏng đảnh” một chút và đến trễ thì sao? Hơn nữa đúng là nạo phá sẽ có nguy cơ vô sinh rất cao, nhưng đâu phải ai cũng sẽ bị như thế? Bạn đừng quá lo lắng nhé! Nếu theo dõi vài ngày nữa mà chưa thấy “đèn đỏ” xuất hiện, bạn nên tới bác sỹ để khám lại xem thế nào nhé

"Chỗ ấy" sẫm màu nghĩa là đã từng "XXX"?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Định nghĩa " hạnh phúc " ư?
» Đông Nhi tung hit "bự" đón Valentine
» Rain "khoe" cơ bắp cuồn cuộn trước "rừng" khán giả tại Las Vegas
» Chan Than San "diện" áo khoác "so kul"
» Định nghĩa về các môn học